เตรียมบัณฑิต ปันน้ำใจเพื่อผู้ประสบภัยน้ำท่วม
![](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/70501996_1911616942274934_3669152438843080704_o-2048x1365.jpg)
โรงเรียนเตรียมบัณฑิต โดยคณะผู้บริหาร ครู ผู้ปกครอง นักเรียนและบุคลากร ร่วมกันบริจาคเงิน น้ำดื่ม และข้าวสาร อาหารแห้ง เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมทางภาคอิสาน โดยได้นำสิ่งของและเงินช่วยเหลือ ไปมอบผ่านทางคณะกรรมการหมู่บ้าน ณที่ทำการคณะกรรมการหมู่บ้านรินทร์ทอง เพื่อนำไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมต่อไป โดยมีอ.ฉัตราภรณ์ คุมพล ตัวแทนครูและคณะกรรมการนักเรียนของโรงเรียนเป็นตัวแทนในการมอบสิ่งของ
ขอขอบพระคุณคณะผู้บริหาร ครู ท่านผู้ปกครอง นักเรียนทุกระดับชั้นที่ร่วมปันน้ำใจให้กับผู้ประสบภัยน้ำท่วมในครั้งนี้ค่ะ
![view_on_facebook_border](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2016/02/view_on_facebook_border.png)
1,924 total views, 1 views today