พิธีไหว้ครู ประจำปี ๖๓
![](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/25630730.jpg)
ในปีนี้ด้วยสถานการณ์ไวรัสโควิด ทำให้การจัดพิธีไหว้ครู ในวันพฤหัสบดีที่ 30 กรกฎาคม 2563 ที่ผ่านมา ต้องเปลี่ยนรูปแบบการจัดแบบ New Normal แต่ยังคงรักษาประเพณีที่ดีงาม โดยนักเรียนได้ร่วมกันประดิษฐ์พานไหว้ครู ในรูปแบบพานพุ่มดอกไม้ ธูป เทียน ให้ตัวแทนนำมามอบให้คุณครู ในระดับมัธยมจัดที่สนามหน้าเสาธง และระดับอนุบาล- ประถม จัดกิจกรรมที่หน้าชั้นเรียน เพื่อรักษาระยะห่างระหว่างบุคคล ถือเป็นกิจกรรมที่สืบทอดความอ่อนน้อมถ่อมตน การรู้จักเคารพ นบนอบ การเป็นผู้ให้และผู้รับต่อกันของครูกับศิษย์ค่ะ
![view_on_facebook_border](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2016/02/view_on_facebook_border.png)
3,552 total views, 1 views today