ทำบุญปีใหม่ 2563
![](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2020/01/25630109.jpg)
โรงเรียนเตรียมบัณฑิตได้จัดพิธีทำบุญขึ้นปีใหม่ 2563 ในวันที่ 9 มกราคม 2563 โดยได้นิมนต์พระคุณเจ้าจากวัดสายไหมมารับปัจจัยไทยธรรม ที่สนามหน้าเสาธงโรงเรียนเตรียมบัณฑิต โดยมีคณะผู้บริหาร ครู ผู้ปกครองและนักเรียน ร่วมนำข้าวสารอาหารแห้งมาใส่บาตรเพื่อความเป็นสิริมงคลในการเริ่มต้นปี โดยมีการถวายปัจจัยร่วมชำระหนี้สงฆ์ เป็นเงิน 11,019 บาท ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านและขอให้เป็นปีที่มีแต่สิ่งดีๆ ค่ะ
![view_on_facebook_border](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2016/02/view_on_facebook_border.png)
1,234 total views, 2 views today