พิธีไหว้ครู ประถม-มัธยม ’62
![](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2019/06/25620613.jpg)
จัดขึ้นในวันพฤหัสบดีที่ 13 มิ.ย. 62 โดยมีการประกวดประดิษฐ์พานไหว้ครู นร.ชั้นป.4-ม.6 เป็นกิจกรรมที่ส่งเสริมให้นักเรียนได้ร่วมกันแสดงความเคารพนอบน้อม เพื่อฝากตัวเป็นศิษย์ ยอมรับฟังคำสั่งสอนที่ดีจากครูอาจารย์ทุกท่าน และคุณครูเกิดความรักความเมตตา ในการตั้งใจสั่งสอนศิษย์เช่นกัน
![view_on_facebook_border](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2016/02/view_on_facebook_border.png)
2,097 total views, 2 views today