พิธีไหว้ครูปฐมวัย ’62
![](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2019/06/25620620.jpg)
จัดขึ้นในวันพฤหัสบดีที่ 20 มิถุนายน 2562 ให้นักเรียนระดับปฐมวัย ได้เรียนรู้และสืบสานประเพณีที่ดีงาม ในการแสดงความเคารพ ยอมรับนับถือคุณครูให้ถ่ายทอดวิชาความรู้ให้แก่ตน โดยตัวแทนนักเรียนแต่ละห้องเรียนนำพานดอกไม้ และพานธูปเทียน มามอบให้กับคุณครู นอกจากนี้ยังมีการนำดอกไม้มาไหว้คุณครูภายในห้องเรียนแต่ละห้องอีกด้วย
![view_on_facebook_border](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2016/02/view_on_facebook_border.png)
2,281 total views, 1 views today