วันพ่อประถม-มัธยม
![](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2020/01/25621204.jpg)
จัดขึ้นในวันที่ 4 ธันวาคม 2562 โดยมีพิธีวางพวงมาลาเพื่อน้อมรำลึกถึงรัชกาลที่ 9 หลังกิจกรรมหน้าเสาธง และพิธีเทิดพระคุณพ่อ ที่หอประชุม โดยมี การแสดงของนักเรียน คุณพ่อสังวาล หมุนคูณ ตัวแทนคุณพ่อประจำปีกล่าวความรู้สึก การกราบคุณพ่อผู้ปกครองเครือข่ายบนเวที และการกราบคุณพ่อที่มาร่วมกิจกรรม ส่วนคุณพ่อที่ติดภารกิจ นักเรียนได้ทำการ์ดพร้อมดอกพุทธรักษาเพื่อไปมอบแสดงความกตัญญูกับคุณพ่อที่บ้านต่อไป ขอขอบพระคุณท่านผู้ปกครองที่มาร่วมกิจกรรมทุกท่านค่ะ
![view_on_facebook_border](https://www.tbd.ac.th/wp-content/uploads/2016/02/view_on_facebook_border.png)
1,499 total views, 2 views today